KUNDIN AJALI

264 9 6
                                    

*HAZAƘA WRITERS ASSOCIATION*

KUNDIN AJALI

           

          Na

MS Kutama

HAƘƘIN MALLAKA

Hazaƙa Writer's Association

GODIYA

Ina miƙa godiya ga Allah Subhanahu wata ala da bani ikon fara rubuta wannan littafin , tsira da aminci su tabbata gurin fiyayyen halitta .

SADAUKARWA

Ga ƴar  uwa marubuciya  ;-
Sanah  Shahada 

Ubangiji ya baki lafiya  Albarkacin fiyayyen halitta .

Bismillahir Rahmanir Rahim
  
     KUNDIN AJALI

A wani zamani mai tsawo da ya shuɗe  a cikin daular larabawa , Anyi wani ƙayataccen Birni mai suna madinatul lasamar .
Madinatul Lasamar na ƙarƙashin mulkin wani azzalumin sarki wanda suke wa laƙabi da fasa taro , wato sarki rauhul abraaz bin kashiful yamani , sadauki ne wanda ke dakawa maza gumba a filin daga , wanda duk faɗin nahiyar babu wanda ya kai shi  .
a wannan lokaci duk faɗin duniya babu sarkin da ya kai shi ƙarfin mulki .
sarki rauhul abraaz bama  talakawan shi kaɗai ba har manyan attajiran dake ƙarƙashin sa tsoron sa suke saboda tsantsar hatsabibancin sa da rashin imanin sa .
Sarakunan dake ƙarƙashin ƙasar sa biyayyar dole suke masa , don idan suka ƙi a  take zai saka a kashe ka kuma a shafe ahalin ka , a maye gurbin ka da waninka wanda zai rinƙa yi masa biyayya da bin dokokin mulkin sa .
Isa da girman kai da Ji da mulkin sa ƙara iza wutar tsantsar zaluncin sa suke , domin a gaba ɗaya nahiyar babu wanda ya isa ya tanka masa .

shekarun sa hamsin da biyar a duniya , yana ɗan shekara ashirin ya hau karagar madinatul Lasamar  .

bai taɓa yin aure ba kuma bashi da burin yin hakan .

dalili kuwa shine tun kafun mahaifin sa sarki kashiful yamani ya rasu lokacin da aka haife sa bokaye suka tabbatar da duk ranar da aka ɗaura masa aure da wata mace ranar zata zamo ranar rushewar mulkin sa , daga lokacin ya rasa ƙima da darajar mulkin sa maƙiyan sa za su yi nasara akan sa .
wannan shine babban dalilin da yasa sarki rauhul abraaz ya tsani mace a rayuwar sa , babu  abunda ke shiga tsakanin sa da ita face yayi mata fyaɗe kuma yasa a kashe ta .
a rayuwar sarki rauhul abraaz ya yiwa mata fyaɗe sunkai guda dubu biyu kuma duk wadda ya yiwa a take zai hallaka ta .
wannan mummunar ta'asa ta sarki rauhul abraaz ita tasa gaba ɗaya matan nahiyar suke tsoron ganin shi kuma suka tsane shi fiye da  yadda suka tsani mutuwar su , domin kuwa da suna da ikon kawar dashi daga doron ƙasa da tuni sunyi hakan .

bashi da imani ko adalci a cikin sha'anin mulkin sa , domin komai matsayin ka a masarautar sa matuƙar kayi laifi bai san wata kalma wai ita yafiya ba .

           sarki  rauhul  abraaz  mutum  ne  wanda  babu  wanda  ya  isa ya faɗa  masa  balle     yayi masa karan  tsaye a cikin  mulkin  sa  .

a rayuwar  sarki rauhul abraaz  babu    mutumin       da  ya  zame masa ƙarfen  ƙafa kamar  yarima ansar bin   kulaifa   , yarima ansar yana zaune ne a wata ƙasa gabas da birnin madinatul lasamar .
jagorancin ƙasar yana ƙarƙashin mulkin ɗan uwan sa sarki Irfaan bin kulaifa .
gaba ɗaya al'ummar ƙasar ma'abota bautar rana ne shekarun sarki irfan ashirin da bakwai a duniya ya gaji sarautar ƙasar a wajen mahaifin su .
tsakanin sarki rauhul abraaz da sarki irfan gaba ce mai tsananin gaske domin a gaba ɗaya nahiyar wannan ƙasar ce kaɗai sarki rauhul abraaz ya kasa mallakar ta , domin tun zamanin mahaifin sa ba'a ga maciji tsakanin ƙasashen biyu , duk da cewa ƙasar madinatul lasamar ta tserewa ƙasar    nurul hayawan ƙarfin mulki , yawan dakarun yaƙi da kuma ƙarfin sadaukantaka .
mahaifin su sarki irfan ya  kasance jarumi ne wanda a gaba ɗaya nahiyar sarki rauhul abraaz ne kaɗai ya fishi ƙarfin damtse .

Bạn đã đọc hết các phần đã được đăng tải.

⏰ Cập nhật Lần cuối: Oct 08, 2021 ⏰

Thêm truyện này vào Thư viện của bạn để nhận thông báo chương mới!

KUNDIN AJALINơi câu chuyện tồn tại. Hãy khám phá bây giờ